Haɓaka Haɓakawa tare da HMl: Haɗin Kayan Aiki da MES

Tun da aka kafa a 1988, FUKUTA ELEC. & MACH Co., Ltd. (FUKUTA) ya ci gaba da tasowa tare da lokutan, bayan da ya nuna kwarewa a cikin ci gaba da kera motoci na masana'antu. A cikin 'yan shekarun nan, FUKUTA ta kuma tabbatar da kanta a matsayin babban mai taka rawa a fannin injinan lantarki, inda ta zama babbar hanyar samar da wutar lantarki da ta shahara a duniya tare da kulla kwakkwarar alaka da sauran.

 

Kalubale

Don saduwa da buƙatun girma, FUKUTA yana shirin ƙara ƙarin layin samarwa. Zuwa FUKUTA, wannan faɗaɗa yana ba da babbar dama don ƙididdige tsarin aikin masana'anta, ko kuma musamman, haɗawa da Tsarin Kisa na Manufacturing (MES) wanda zai haifar da ingantaccen aiki da haɓaka yawan aiki. Don haka, babban fifikon FUKUTA shine samun mafita wanda zai sauƙaƙe haɗin MES tare da tarin kayan aikin da suke da su.

Mahimman Bukatun:

  1. Tattara bayanai daga PLC daban-daban da na'urori akan layin samarwa, kuma daidaita su zuwa MES.
  2. Sanya bayanin MES ga ma'aikatan kan layi, misali, ta hanyar samar musu da odar aiki, jadawalin samarwa, ƙira, da sauran bayanan da suka dace.

 

Magani

Yin aikin injin ya zama mai fahimta fiye da kowane lokaci, HMI ya riga ya zama wani muhimmin sashi a masana'antar zamani, kuma na FUKUTA ba banda. Don wannan aikin, FUKUTA ya zaɓi cMT3162X a matsayin HMI na farko kuma ya yi amfani da wadatar sa, haɗin haɗin gwiwa. Wannan dabarar motsi cikin dacewa yana taimakawa shawo kan ƙalubalen sadarwa da yawa kuma yana buɗe hanya don ingantaccen musayar bayanai tsakanin kayan aiki da MES.

Haɗin kai mara kyau

 

1 - PLC - Haɗin kai na MES

A cikin shirin FUKUTA, an ƙera HMI guda ɗaya don haɗawa da na'urori sama da 10, waɗanda suka ƙunshi irin su.PLCs daga manyan kamfanoni kamar Omron da Mitsubishi, kayan aikin haɗa wuta da injunan lamba. A halin yanzu HMI tashoshi duk mahimman bayanan filin daga waɗannan na'urori kai tsaye zuwa MES ta hanyarOPC UAuwar garken. A sakamakon haka, ana iya tattara cikakkun bayanan samarwa da sauƙi a loda su zuwa MES, wanda ke tabbatar da cikakken gano kowane motar da aka samar kuma ya kafa tushe don sauƙaƙe tsarin kulawa, kulawa mai inganci, da bincike na aiki a nan gaba.

2- Ainihin dawo da bayanan MES

Haɗin HMI-MES ya wuce abubuwan loda bayanai. Tun da MES da aka yi amfani da shi yana ba da tallafin shafin yanar gizon, FUKUTA yana amfani da ginannen cikiMai Binciken Yanar Gizona cMT3162X, don bari ƙungiyoyin kan-site su sami damar shiga cikin MES nan da nan kuma saboda haka matsayin layin samarwa da ke kewaye. Ƙarfafa samun damar bayanai da kuma sakamakon wayar da kan jama'a ya ba da damar ƙungiyar a kan shafin ta ba da amsa cikin gaggawa ga abubuwan da suka faru, rage raguwar lokaci don haɓaka ingantaccen samarwa gabaɗaya.

Saka idanu mai nisa

Bayan cika mahimman buƙatun wannan aikin, FUKUTA ta karɓi ƙarin hanyoyin Weintek HMI don haɓaka tsarin samarwa. Don neman mafi sassaucin hanyar sa ido na kayan aiki, FUKUTA ta yi amfani da Weintek HMI'sm monitoring mafita. Tare da cMT Viewer, injiniyoyi da masu fasaha suna samun damar shiga allon HMI kai tsaye daga kowane wuri don su iya bin aikin kayan aiki a cikin ainihin lokaci. Bugu da ƙari, za su iya sa ido kan na'urori da yawa a lokaci guda, kuma a lokaci guda suna yin hakan ta hanyar da ba za ta kawo cikas ga ayyuka a kan shafin ba. Wannan halayyar haɓaka tsarin haɓaka tsarin haɗin gwiwa yayin gudanar da gwaji kuma ya tabbatar da fa'ida a farkon matakan sabon layin samar da su, a ƙarshe yana haifar da ɗan gajeren lokaci zuwa cikakken aiki.

Sakamako

Ta hanyar hanyoyin magance Weintek, FUKUTA ta sami nasarar shigar da MES cikin ayyukansu. Wannan ba wai kawai ya taimaka wajen ƙididdige bayanan samar da su ba amma kuma ya magance matsalolin cin lokaci kamar sa ido na kayan aiki da rikodin bayanan hannu. FUKUTA yana tsammanin haɓakar 30 ~ 40% a cikin ƙarfin samar da motoci tare da ƙaddamar da sabon layin samarwa, tare da fitowar shekara ta kusan raka'a miliyan 2. Mafi mahimmanci, FUKUTA ta shawo kan matsalolin tattara bayanai da aka saba samu a masana'antun gargajiya, kuma yanzu suna da cikakkun bayanan samarwa a hannun su. Waɗannan bayanan za su kasance masu mahimmanci lokacin da suke neman ƙara haɓaka hanyoyin samar da su da yawan amfanin ƙasa a cikin shekaru masu zuwa.

 

Ana Amfani da Kayayyaki da Sabis:

  • cMT3162X HMI (cMT X Babban Model)
  • Kayan aikin Kulawa ta Waya – Mai Kallon cMT
  • Mai Binciken Yanar Gizo
  • OPC UA Server
  • Direbobi Daban-daban

 


Lokacin aikawa: Nuwamba-17-2023